HAKI ZA MFANYIKAZI WA KENYA NI WAJIBU WETU

complaint colour for cover Kiswahili

Kwa kipindi cha miaka mingi, Kituo cha Sheria wamepokea malalamishi mengi kutoka kwa wafanyakazi kuhusiana na kanuni na masharti ya uajiri.
Tumeona kuwa mfanyakazi Mwanakenya wa kawaida anakosa ufahamu kuhusiana na haki zake kama mfanyakazi. Tumeona vilevile kuwa waajiri wengi vilevile hawafahamu majukumu yao kwa wafanyakazi wao.
Kijitabu hiki kimeundwa kwa ajili ya wafanyakazi, waajiri na pia yeyote yule ambaye anataka kufahamu na kuelewa sheria jinsi ilivyo humu Kenya kuhusiana na mahusiano ya utenda kazi.
Ni matumaini yetu kuwa kijitabu hiki kitawasaidia wafanyakazi na waajiri pia kufahamu vyema zaidi na kuzilinda haki za wafanyakazi.
Habari iliyoko kwenye kijitabu hiki imekusanywa kutoka kwa sheria za utenda kazi za 2007, ambazo zilibatili na kuchukua nafasi ya zile sheria za 2003.
Baadhi ya sheria za 2007 tangu wakati huo zimetangazwa kuwa haziandamani na Katiba, jambo ambalo linaonyeshwa kwenye ufupisho wetu.
kutambua haki yako ya uajiri ni wajibu wako. Ili kuweza kujisomea nakala yako popote ulipo bonyeza hapa . http://kituochasheria.or.ke/gallery/publications/kiswahili-publications/

KITUO TEAM

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s